Salamu marafiki, huyu ni Steve Dupui kwa ajili ya programu ya unabii wa habari za Biblia pamoja na Dr Bob Thiel, tukiwaletea habari na uchambuzi wa matukio ya dunia kulingana na unabii wa Biblia. Dr Thiel, tunakaribia mwisho wa mwaka mmoja wa kalenda na tunakaribia mwanzo wa mwingine. Je, diki kuu hatimaye itaanza mwaka 2020? Hapana. Sawa basi, inawezekana kwamba hesabu ya mnuso ianze mwaka wa 1228? Naam, baadhi wanafikiri hivyo. Mtu fulani alinitumia kitu kutoka kwa msabato anaitwa Tim Mchide. Kichwa cha habari kinasema, kwa nini nina sadiki kwamba mwisho unaanza mwaka 2026 na unachoweza kufanya kuhusu hilo. Inasema inadaiwa alijifunza kwamba Yeshua alitakiwa kurudi katika mwaka wa Sabato, na amekuwa akiangalia kila aina ya mambo ili kujua tarehe zinazowezekana na chochote kile, na anasema sisemi kwamba hii ni Bwana asema hivi, na anasema yeye si nabii, yeye si mlinzi au mtu yeyote anasema hata hatabiri, lakini anafikiri kwamba kuhesabu kunaweza kuanzia hapo. Anasema anashiriki imani yake kwamba 2026 ndio mwisho, na anasema anashiriki ufunuo huu ili kuwabariki na kuwajenga ndugu, hata ingawa alisema tu kwamba yeye si nabii na kwamba Mungu hakumwambia. Anasema kama ni lazima iondolewe, anasema sina chochote cha kuomba msamaha, sifa yangu kama mwalimu haiko hatarini. Lakini imani yake ni kwamba 2026 ni mwanzo wa huzuni na anasema anatumaini imani yake si sahihi. Sasa kimsingi, watu kama yeye wanasema kwamba anaamini kuhesabu muda kwa miaka saba ya mwisho ya enzi hii kutaanza mwaka wa 226, lakini bwana huyu anaonekana kuchanganyikiwa kidogo kuhusu kama kweli ameamini kwamba huu ni mwaka wa sabato kwa mwanzo wa dhiki kuu au la. Je, mzunguko wa sabato una umuhimu gani? Hata hivyo Nam, si kwa namna moja. Yesu hakusema tu hesabu mwaka wa sabato mwaka wa yubile au kitu kama hicho, ili kujua mwisho utakuwa lini. Tunapaswa kuwa waangalifu kuhusu watu wanaotegemea hilo. Kwa njia, kuna mshika sabato mwingine ambaye ni mayunitariani alidokeza kwamba mwaka wa yubile ungeanza mwaka wa 2026 na akadokeza kwamba Harmagedoni ingefanyika mwaka wa 2026 au 2027, lakini hilo haliwezekani. Sasa hayo yakisemwa, kuna uwezekano mdogo kwamba mwaka wa 2026 ni mwaka wa sabato au yubile. Sasa mwaka huu mtu anayeitwa Timothy Miriman alinitumia nakala isiyoumbwa ya kitabu alichokiandika kinachoitwa Imechelewa Sana Kuliko Unavyofikiria. Anadai katika kitabu kwamba Yesu Masihi atarudi kwenye sikukuu ya baragumu mwaka wa 2026. Hilo haliwezekani. Hivi ndivyo alivyoandika: Mungu alipumzika siku ya saba. Biblia inasema mwaka wa Bwana ni miaka elfu, na miaka elfu ni kama siku moja. Inakadiriwa kuanzia Adamu hadi Kristo ilikuwa kulingana na yeye, miaka 30 na 20 sabina imekuwa miaka 2026 tangu Kristo ambayo inatuweka katika miaka mia. Sidhani kama idadi yake imejumlishwa. Yesu atarudi mwaka wa 2026, kwa sababu hiyo ingekuwa miaka elfu elfu. Diki itaanza mwaka wa 2026 na makubaliano ya amani ya miaka saba yavunjwe katikati, na ghadhabu ya Mungu itamwagwa. Ndivyo jamaa huyu Anavyosema katika kitabu chake. Unasema kwamba haiwezekani kwa Yesu kurudi mwaka wa 2026. Kwa nini isiwe hivyo? Kwa sababu matukio muhimu ambayo Yesu na Danieli walitaja hayajatokea. Zaidi ya hayo, kulingana na Yesu, atakaporudi ni baada ya diki. Tunaenda kwenye kitabu cha Mathayo sura ya 29 kuanzia mstari wa 29, Mfalme Mpya James. Yesu alisema mara baada ya diki ya siku hizo, jua litatiwa giza, mwezi hautatoa mwanga wake, nyota zitaanguka kutoka mbinguni, nguvu za mbinguni zitatikiswa. mstari wa 30. ndipo ishara ya mwana wa Adamu itaonekana mbinguni Makabila yote duniani yataomboleza watakapomwona mwana wa Adamu akija katika mawingu ya mbinguni pamoja na nguvu na utukufu mwingi. Atawatuma malaika zake pamoja na sauti kubwa ya tarumbeta, hapo ndipo tarumbeta itakapokuja kwa njia, nao watawakusanya wateule wake kutoka pepo nne, kutoka mwisho mmoja wa mbingu hadi mwingine. Pia mistari michache ikiendelea. Kuanzia mstari wa tatu wanafunzi wa Yesu walimuuliza, mambo haya yatakuwa lini? Yesu alisema, jihadharini, mtu yeyote asiwadanganye. Wengi watakuja kwa jina la Yesu na kusema wao ndio Kristo, watawadanganya wengi. Sasa kama wengi wetu, wanafunzi walitaka kujua. Yesu alisema, jihadharini, msidanganyeni. Lakini kama dhiki kuu haiwezi kuanza mwaka wa 2026 je kuhesabu hadi mwisho kunaweza kuwa mwaka wa 2026? Je, kuhesabu hadi harmagedoni kunaweza kuanza wakati huo? Nam, tukiona uthibitisho wa kinabii basi, labda ndio sasa. Kanisa la Mungu linaloendelea sisi, si, si, si Waprotestanti, lakini tunajua kwamba Waprotestanti wengi wa kiinjili wanaamini kwamba diki hudumu kwa miaka saba, katika miaka mitatu na nusu ya kwanza ni sawa katika miaka mitatu na nusu iliyopita inatisha. Kwa hivyo nataka kusoma kutoka kwa mambo niliyoyapata kwenye mtandao. Mwandishi mmoja anasema kufanya kazi mbele ili kukamilisha vipindi vya miaka elfu kuanzia 33 BK, mwaka wa kusulubiwa na kufufuka kwa Bwana wetu, ambao ungetusikisha mwaka wa 2033 kama tarehe ya kurudi kwa Bwana wetu, mwanzo wa utawala wa milenia, Kuondoa miaka saba katika jumla hii kunatupa mwaka wa 2026 wakati ni mwanzo wa kipindi cha diki cha miaka saba. Ingawa kusulubiwa na kufufuka kwa Bwana wetu kulitokea wakati wa masika, wakati wa Pasaka, diki ilianza na mzunguko wa sherehe zilizotokea katika vuli. Kwa hivyo, unajua watu wenye asili ya kanisa la Mungu husema nam, inasikika kama baadhi ya mambo ambayo tumezungumzia na hivyo anasema hii inasababisha tarehe zinazowezekana za kuanza kwa diki katika msimu wa vuli wa 2026. Hapa kuna jingine, hili linatoka kwenye Facebook. Hosea 6:3 inasema, siku mbili yeye Bwana atatufufua, siku ya tatu atatufufua, nasi tutaishi mbele zake. 2033 itakuwa siku mbili za Bwana tangu kifo cha Kristo. Hesabu rahisi miaka saba kabla ya 2033, ni 2026. Je, hiyo inaweza kuwa mwaka ambao dhiki inaanza? Hata hivyo, madai hayo yote mawili yanatokana na imani isiyo sahihi kwamba Yesu alikufa Ijumaa, ambayo hakukufa. Alikufa siku tunayoita Jumatano. Kwa hivyo hiyo inaondoa kipindi cha 33 BK. Tarehe zinazowezekana za Jumatano kwa njia ni 31 BK, 34 BK, 33 BK. Kisha nikapata nadhani mingine mtandaoni. Huyu anasema, nimeelewa sana nadhani ni lini mwisho kamili utatokea. 2033 ni 2000, miaka 2000 haswa. Dhiki kuu ina urefu wa miaka saba. Unyakuo hutokea takriban 2033 ukiondoa saba, 2026. Mwanzo wa mwisho ulikuwa wakati Israeli ilipoanzishwa tena kama taifa mwaka wa 2145. Maandiko yanasema itakuwa kizazi cha watu ambao wangeona mambo haya yote yaliyotokea tangu 2145. Kwa hivyo hitimisho linalowezekana, nyakati za mwisho zinapaswa kuwa zimekwisha mwaka wa 2033 au 2022, hivi karibuni. Hivyo ndivyo alivyosema. Sasa nataka kusoma kitu ambacho Yesu alisema kwa sababu alirejelea andiko hili kwa njia isiyo ya moja kwa moja. Mathayo 23, mstari wa 32, Yesu alisema, lakini hakika nawaambia kizazi hiki hakitapita hata mambo haya yote yatimie. Basi. Kizazi kina inachukuliwa kuwa miaka 30 au 40 kulingana na uelewa wa Smith's Bible Dictionary kuhusu Ayubu 40 mstari wa nasimbili. Kwa kadiri iwezekanavyo, ingekuwa miaka 70 au 80 kulingana na Zaburi 9 mstari wa 10, lakini miaka 30 au 40 inaonekana kuwa na maana zaidi. Lakini hata kama ingekuwa miaka 80 kuanzia 1948 kila kitu ambacho Yesu alisema kilitokea katika Mathayo 28, kingelazimika kufanywa ifikapo mwaka wa 1228. Na hilo haliwezekani vyovyote vile. Tuko karibu na miaka sita elfu ya utawala wa wanadamu wa sayari. Kama Yesu alivyosema katika Mathayo 28, mwisho bado sasa. Mwisho ambao Yesu alizungumzia hapo juu na katika Mathayo 28:19 unaelekea kuashiria mwanzo wa dhiki kuu na pengine mwisho wa miaka sita elfu, ingawa hilo badala yake linaweza kuashiria kurudi kwake. Kwa vyovyote vile, ukiongeza miaka mitatu na nusu kwenye tarehe ya sasa, hiyo inatupeleka kwenye elfu mia tisa tisini na nane kwa tarehe ya mwanzo ya mapema iwezekanavyo ya dhiki kuu, lakini hata hiyo inaweza kuwa mapema sana. Sasa kwa uelewa huo Inawezekana kipindi cha miaka saba kabla ya Yesu kurudi, pamoja na kuhesabu hadi Harmagedoni, kinaweza kuanza mwaka wa 26. Hata hivyo, tunapaswa kuona ishara fulani ili kujua hivyo, ambazo hatutajua kwa uhakika hadi zitakapotokea. Ni ishara gani ambazo Biblia inatuambia tuziangalie? Yesu katika Mathayo ishirini kumi na uwe kumi na kama alisema, injili ya ufalme wa Mungu itahubiriwa kwa ulimwengu kama ushuhuda na ndipo mwisho utakapokuja. Katika mstari wa 15 aliyasema mtakapoona, chukizo la uharibifu lililonenwa na nabii Danieli limesimama katika patakatifu, asomaye na aelewe, yeye na Yudea wakimbie milima. Kama wewe ni shamba usirudi kuchukua nguo zako. Mstari wa kumi na tisa, ole wao walio na mimba na wanaonyonyesha. Na mstari wa ishirini, ombeni ili kukimbia kwenu kusiwe wakati wa baridi au siku ya Sabato, kwa maana kutakuwa na thiki kuu ambayo haijatokea tangu mwanzo wa ulimwengu hata sasa, wala haitatokea kamwe. Kwa hivyo Yesu alirejelea miongoni mwa mambo mengine chukizo ambalo Danieli aliandika kulihusu. Sasa ukirudi katika Agano la Kale, kitabu cha Danieli sura ya tisa ya Danieli, tutakata katikati ya mstari wa ishirini na shira na kusoma kile kinachosema, na watu wa mkuu atakayekuja watauharibu mji na patakatifu, na mwisho wake utakuwa kwa gharika, hadi mwisho wa vita ukiwa utaamuliwa, ndipo atakapothibitisha agano na wengi kwa juma moja, lakini katikati ya juma atakomesha dhabihu na sadaka, na katika mrengo wa machukizo atakuwa mtu afanyaye ukiwa hata mpaka ukomo uliokusudiwa utakapomwagwa juu ya ukiwa. Sasa uthibitisho huu haujatokea wala makubaliano haya ya amani hayajathibitishwa, wala vifungu vingine katika Danieli ishimuye 20 kuhusu chukizo kama Danieli ishimuye ishirini na moja. Zaidi ya hayo pia, hatujaona uundaji wa wafalme wa kibiblia kaskazini na kusini, ambao wanahitaji kuwepo, ambao utasoma kuhusu Danieli ishimuye ishirini na tano. Kwa hivyo mwisho siyo mwaka huu. Tuambie zaidi kuhusu mfalme huyu wa kaskazini. Na, mfalme wa kusini, ili tuweze kuwafuatilia na Danieli 9:56-77 inazungumzia kuhusu mkuu. Hiyo ina maana kwamba yeye si kiongozi mkuu, anapothibitisha mpango wake atathibitisha agano lake kwa wiki moja, na mkuu huyo atakuwa mfalme wa kaskazini katika Danieli amini naim, mstari wa 3 atakapovunja mpango huo atauvunja katikati ya juma. Sasa, kulingana na mtakatifu wa Kigiriki Kirumi, Hippolytus, kipindi hiki cha wiki moja kinatakiwa kuwa miaka saba na watu wengine wanakubaliana na hilo. Kwa hivyo kuuvunja katikati ni baada ya miaka mitatu na nusu. Wengi wanaona agano hili kuwa aina ya mpango wa amani unaojumuisha unabii kama Danieli 4:25 na Danieli Amini 25. na unavunjwa katikati baada ya miaka mitatu na nusu, na hapo ndipo tunapotakiwa kukimbia, kulingana na Yesu. Na hilo linafuatwa haraka na dhiki kuu. Sasa, kama ilivyonukuliwa kutoka kwa Yesu katika Mathayo 21, mistari ya 29 na, na 31. Yesu anarudi baada ya dhiki. Kwa hivyo, tukiona mpango na kipengele ambacho kimethibitishwa kwa miaka saba mwaka wa 2026. Hicho kinaweza kuanza kuhesabu hadi mwisho ambayo ina maana ya dhiki kuu ambayo inaweza kuanza miaka mitatu na nusu baadaye au hata Harmagedoni ambayo ingesema miaka sita hadi saba baadaye. Sasa, ukweli ni kwamba mara nyingi mikataba ya amani huwa inakuja baada ya vita, ingawa kuna uwezekano mkubwa tutaona vita kubwa vya kikanda, huku Yerusalemu ikipata uharibifu mkubwa, kulingana na Isaya 29 na 69 kwanza. Vyovyote vile tunakaribia mwisho wa miaka sita elfu na tunaweza kuona kuhesabu hadi mwisho hivi karibuni. Hata hivyo, wacha niseme kwamba hakuna uwezekano kwamba dhiki kuu itaanza mwaka wa elfu mbili ishirini na sita elfu mbili ishirini na saba elfu mbili ishirini na tatu wala Yesu hatarudi kabla ya mwaka wa elfu mbili thelathini na tatu Baada ya Yesu kusema mambo yatatokea, aliwaambia wafuasi wake Luka. Kesheni basi mkiomba kila wakati ili mpate kuokoka katika haya yote yatakayotokea, na kusimama mbele za mwana wa Adamu. Na hivyo ndivyo Wakristo wa kweli wanapaswa kufanywa. Asante, Dr. Teal. kwa mahojiano zaidi na Dr. Teal pamoja na makala zilizoandikwa na pia za sauti, tembelea tovuti yetu katika Bible News Prophecy.net. Huyu ni Steve Dupuy wa programu ya unabii wa habari za Biblia.